United States - USL League OneMCU ParkUpdated ang data noong October 17, 2026

NY Cosmos vs Alta: mga stats ng match

NY Cosmos crest
NY Cosmos
1 : 0half-time 0:0
Alta crest
Alta

NY Cosmos vs Alta: form, goals at mahahalagang stats

Mahahalagang detalye ng match

Naglaro ang NY Cosmos laban sa Alta sa USL League One (United States). Nilaro ang match noong 15 August 2026. Venue: MCU Park. Final score: 1:0.

Current na form

NY Cosmos: 1-1-3 sa last five matches at 0.80 points per match. Alta: 2-1-2 at 1.40 points per match.

Stats ng goals

NY Cosmos ay may 1.00 goals na na-score at 2.22 na na-concede bawat match. Ang Alta naman ay may 1.45 na na-score at 1.18 na na-concede. Average ng liga: 2.87 goals.

BTTS / Over / Under

BTTS: NY Cosmos 61%, Alta 59%. Over 2.5: NY Cosmos 78%, Alta 59%. League level: BTTS 55%, Over 2.5 60%.

xG, shots at style ng laro

Alta ang may mas mataas na xG per match: 1.58 vs 1.48. May average na 12.1 shots bawat match ang NY Cosmos, habang 13.0 naman ang Alta.

First at second half

Nangunguna ang NY Cosmos sa half-time sa 6% ng matches at nakaka-score ng 0.78 goals pagkatapos ng break. Para sa Alta, 27% at 0.73 ang mga value.

Goals ayon sa minuto

NY Cosmos: 46-60 (7 goals). Alta: 76-90+ (8 goals). Historical goal distribution ito, hindi prediction ng exact goal minute.

Context ng liga

USL League One: 2.87 goals per match, BTTS 55% at Over 2.5 60%.

Head-to-head record

Bago ang match na ito, may 1 previous head-to-head matches sa database. Ang record ay 0-0-1, average goals 4.00, at BTTS 0%.

Archived na pre-match analysis

Ginawa ang analysis na ito bago ang kick-off. Ang conclusions ay base lang sa data na available bago ang match at hindi kasama ang final result o post-match statistics.

General match analysis

Nasa ika-6 na puwesto ang Alta, habang nasa ika-17 lamang ang NY Cosmos. Sa buong season, may 8 wins at 32 goals ang away side, kumpara sa 3 wins at 18 goals lamang ng home team. Pabor din sa Alta ang kanilang current form: sa huling limang matches, nakakuha sila ng 7 points at nakapagtala ng 9 goals, samantalang hindi nanalo ang Cosmos sa kahit isang match, may 2 points lamang at 2 goals. Sa home ground, nakakalikha ang hosts ng chances na may average value na 1,56 xG, pero nagko-concede sila ng 1,56 goal bawat match, at hindi rin kapansin-pansin ang kanilang home advantage, na may 33% wins. May defensive issues din ang Alta away from home, dahil pinapayagan nila ang opponents ng average na 1,84 xG at natatalo sa 50% ng matches, kaya realistic pa rin ang draw. Gayunpaman, ang mas mahusay na finishing at mas positibong recent trend ay nagbibigay sa away side ng pinakamalaking chance na manalo.

Tingnan ang statistical overview
BTTS - makaka-score ba ang parehong teams?

Mas bahagyang mas probable ang BTTS “No”, primarily dahil sa kapansin-pansing pagbaba ng finishing ng NY Cosmos: sa huling 5 matches, 2 goals lang ang na-score ng team, o average na 0,4 kada laro. Si Alta naman ay nag-average ng 1,8 goals sa period na ito, habang ang Cosmos ay nakakatanggap ng 1,6 goals, kaya very realistic ang goal ng visitors, pero hindi nito ginagarantiyahan na makaka-score ang home team. Nakapagpanatili ng clean sheet ang Cosmos sa 50% ng season matches, habang hindi nakapuntos ang Alta sa 30% ng kanilang mga laro. Dahil dito, mas tumataas ang chance na kahit isang team ay matatapos ang match na walang goal. Ang season BTTS rate na 50% para sa Cosmos at 70% para sa Alta ay pabor sa parehong teams na maka-score, pero ang current figures na 40% at 60%, kasama ang mahinang recent run ng home side, ay nagtutulak sa assessment papunta sa BTTS “No”.

Tingnan ang BTTS statistics
Over/Under - analysis ng dami ng goals

The goal profile points to at least two goals: ang matches ng home team ay lumampas sa 1.5 goals sa 75% ng cases, habang ang matches ng Alta ay umabot sa 70%. Sa away games, ang Alta ay nagko-concede ng average na 1.60 goal, habang ang home team ay nakakaiskor ng 1.67 sa bahay, kaya may solid basis ang hosts para makapuntos. Mas naging effective ang visitors nitong mga nakaraang laro, na may average na 1.8 goals sa kanilang limang previous matches, habang ang hosts ay nag-concede ng 1.6 goal kada game sa parehong period. Mataas ang combined xG values sa magkabilang panig: ang hosts ay gumagawa ng average na 1.73 xG, habang ang Alta ay may 1.41 xG, kasabay ng elevated xG conceded figures ng kanilang mga kalaban na 1.84 at 1.47. Kaya ang Over 1,5 ang pinakamalakas na option dahil dalawang goals lang ang kailangan, habang ang lines na 2,5 at 3,5 ay mas exposed sa weaker recent finishing ng hosts, na 2 goals lang ang na-score sa kanilang huling limang appearances.

Tingnan ang Over/Under statistics
HT/FT - scenario sa half-time at full-time

Ang pinakamalakas na scenario sa HT/FT ay tabla sa first half, tapos panalo ang Alta sa dulo, dahil parehong madalas magsimula ang dalawang team na walang lamang: ang draw pagkatapos ng 45 minuto ay nangyari sa 60% ng huling limang laro ng Cosmos, habang 75% naman para sa Alta. Sa seryeng ito, walang naipasok na goal ang Cosmos bago ang break at average lang sila ng 0.4 goal bawat buong match, samantalang ang Alta ay may average na 1.8 goals. Pagkatapos ng halftime, malinaw ang lamang ng kasalukuyang form ng visitors: naka-average ang Alta ng 1.5 goals sa second half ng huling limang laro, habang 1.2 goals naman ang kinakain ng Cosmos sa mga ito. Solid ang seasonal home stats ng hosts dahil 0.83 goal lang bawat match ang kanilang average na conceded sa sariling field, pero ang kasalukuyang five-game winless run at 60% losses ay pabor sa pagkapanalo ng visitors pagkatapos ng break.

Tingnan ang first-half at second-half statistics

Ayon sa half

0 : 0
1st half
1 : 0
2nd half

Stats ng match

34Possession (%)66
NY CosmosAlta
17Shots6
NY CosmosAlta
7Shots on target2
NY CosmosAlta
1.97xG0.83
NY CosmosAlta
5Corners2
NY CosmosAlta
57Dangerous attacks41
NY CosmosAlta
16Fouls13
NY CosmosAlta
1Cards4
NY CosmosAlta

Pre-match na profile— ano ang sinasabi ng season numbers?

Team profile ito batay sa season data at form. Lalabas lang ang match-flow statistics kapag tapos na ang fixture.

1Goals na na-score / match1.45
NY CosmosAlta
2.22Goals na na-concede / match1.18
NY CosmosAlta
46%Average na possession60%
NY CosmosAlta
4.17Shots on target bawat match4.64
NY CosmosAlta

Stats ng teams— alin ang mas efficient na team?

Comparison ng attack at defence ng dalawang teams sa current season.

12.11Shots bawat match13
NY CosmosAlta
4.17Shots on target4.64
NY CosmosAlta
8.3%Shot conversion11.2%
NY CosmosAlta
46%Possession60%
NY CosmosAlta
1.48xG for1.58
NY CosmosAlta
1.68xG against1.64
NY CosmosAlta

Quality ng shooting

NY Cosmos: Balanced ang styleAlta: Balanced ang style
NY CosmosAlta
Accuracy ng shots on target34%36%
Quality ng chances (xG bawat shot)0.120.12
Finishing (goals bawat shot on target)0.240.31

Kapag nasa 0.08 ang xG per shot, kadalasan long-range attempts iyon; ang 0.15+ ay karaniwang chances sa box. Galing sa possession, shot volume at conversion ang style label.

* Ipinapakita ng xG (expected goals) kung ilang goals ang inaasahang makuha ng team mula sa chances nito. Kapag mas mataas ang actual goals kaysa xG, above average ang finishing; kapag mas mababa, may missed chances.

Form ng teams— alin ang mas maganda ang current form?

Last five matches at season record, overall at may home-away split.

Alta ang 75% better sa: form sa last 5 matches.

0.8 pts / match - NY Cosmos · 1.4 pts / match - Alta

NY Cosmos
WDLLL
Result split ngayong season
17% W11% D72% L
Season record (W-D-L)
3-2-13
0.61 pts / match · goal difference -22
Last 5 (W-D-L)
1-1-3
0.80 pts / match
Record ng team sa home (W-D-L)
3-2-4
Last 5 sa home
1-1-3
LLWDL
Averages sa last 5 matches
Goals na na-score: 0.4Goals na na-concede: 1.4xG: 1.45Opponent xG: 1.58BTTS: 20%Over 2.5: 40%
Alta
WDLLW
Result split ngayong season
36% W36% D27% L
Season record (W-D-L)
8-8-6
1.45 pts / match · goal difference +6
Last 5 (W-D-L)
2-1-2
1.40 pts / match
Record ng team sa away (W-D-L)
3-2-5
Last 5 sa away
1-0-4
LLWLL
Averages sa last 5 matches
Goals na na-score: 1.8Goals na na-concede: 1.4xG: 1.62Opponent xG: 1.75BTTS: 60%Over 2.5: 80%

Goals— paano nag-i-score at nagko-concede ang dalawang teams?

Ilang goals ang sini-score at kino-concede ng dalawang teams, pati kung gaano kadalas silang mag-clean sheet o hindi maka-score.

Alta ang 45% better sa: goals scored per match.

1 goals / match - NY Cosmos · 1.45 goals / match - Alta

Alta ang 88% better sa: goals conceded per match.

2.22 goals / match - NY Cosmos · 1.18 goals / match - Alta

Scoring profile ng NY Cosmos: malakas

Nakaka-score ang NY Cosmos sa 72% ng matches (13 sa 18 matches), habang may clean sheet ang Alta sa 36% (8 sa 22 matches).

Scoring profile ng Alta: napakalakas

Nakaka-score ang Alta sa 77% ng matches (17 sa 22 matches), habang may clean sheet ang NY Cosmos sa 17% (3 sa 18 matches).

18Goals na na-score (season)32
NY CosmosAlta
40Goals na na-concede (season)26
NY CosmosAlta
3.22Average ng goals sa match2.64
NY CosmosAlta
2Goals na na-score (last 5)9
NY CosmosAlta
7Goals na na-concede (last 5)7
NY CosmosAlta

Gaano kadalas silang maka-score ng hindi bababa sa...

72%1 goal77%
NY CosmosAlta
22%2 goals45%
NY CosmosAlta
6%3 goals18%
NY CosmosAlta
0%4 goals5%
NY CosmosAlta

Gaano kadalas silang mag-concede ng hindi bababa sa...

83%1 goal64%
NY CosmosAlta
83%2 goals36%
NY CosmosAlta
50%3 goals18%
NY CosmosAlta
6%4 goals0%
NY CosmosAlta

* Kasama sa statistics ang home at away matches ng dalawang teams sa current season.

Parehong teams naka-score (BTTS)— gaano kadalas nakaka-score ang parehong teams?

Gaano kadalas may goals ang magkabilang panig sa matches ng teams, kumpara sa league average.

Mga pattern ng goal

11%BTTS sa half-time23%
NY CosmosAlta
6%BTTS sa parehong halves9%
NY CosmosAlta
17%Naka-score sa parehong halves32%
NY CosmosAlta

BTTS at goal count

61%Min. 3 goals at BTTS50%
NY CosmosAlta
17%Min. 3 goals na walang BTTS9%
NY CosmosAlta
20%BTTS - last 560%
NY CosmosAlta

Mga goal line (Over/Under)— gaano kadalas lumalagpas sa goal lines ang kanilang matches?

Gaano kadalas lumalagpas sa goal thresholds ang matches ng teams, sa full match at bawat half.

1st half

67%Min. 1 goal bago ang half-time73%
NY CosmosAlta
44%Min. 2 goals bago ang half-time41%
NY CosmosAlta
11%Min. 3 goals bago ang half-time5%
NY CosmosAlta

2nd half

94%Min. 1 goal pagkatapos ng half-time64%
NY CosmosAlta
67%Min. 2 goals pagkatapos ng half-time50%
NY CosmosAlta
28%Min. 3 goals pagkatapos ng half-time9%
NY CosmosAlta

Mga half ng match— saang half mas madalas silang maka-score?

Paano nahahati sa first at second half ang performance: goals, points, clean sheets at state sa half-time.

Alta ang 108% better sa: form sa first half (half-time points).

0.61 pts / match - NY Cosmos · 1.27 pts / match - Alta

NY Cosmos - state sa half-time
6% nangunguna44% tabla50% nahuhuli
Alta - state sa half-time
27% nangunguna45% tabla27% nahuhuli

Bago ang half-time (1st half)

0.61Points bawat match (1st half)1.27
NY CosmosAlta
0.22Goals na na-score (1st half)0.64
NY CosmosAlta
1.06Goals na na-concede (1st half)0.55
NY CosmosAlta
1.28Average ng goals (1st half)1.18
NY CosmosAlta
39%Clean sheet bago ang half-time55%
NY CosmosAlta
83%Walang goal bago ang half-time50%
NY CosmosAlta

Pagkatapos ng half-time (2nd half)

1.06Points bawat match (2nd half)1.55
NY CosmosAlta
0.78Goals na na-score (2nd half)0.73
NY CosmosAlta
1.17Goals na na-concede (2nd half)0.5
NY CosmosAlta
1.94Average ng goals (2nd half)1.23
NY CosmosAlta
33%Clean sheet pagkatapos ng half-time64%
NY CosmosAlta
28%Walang goal pagkatapos ng half-time45%
NY CosmosAlta

NY Cosmos - mga result sa second half

28% W22% D50% L
11
Half-time points
4
Half-time goals
-15
Goal difference sa 1st half
19
Second-half points
-7
Goal difference sa 2nd half
0.61
PPG bago ang half-time
Lead holding283%

Leading sa half-time sa 6% ng matches at nananalo sa 17%. Nanalo rin sa ilang matches kahit walang half-time lead.

Defence after half-time+0.1

Nagko-concede ng 0.1 more goals per match pagkatapos ng half-time - bumababa ang defensive level sa second half.

Alta - mga result sa second half

32% W59% D9% L
28
Half-time points
14
Half-time goals
+2
Goal difference sa 1st half
34
Second-half points
+5
Goal difference sa 2nd half
1.27
PPG bago ang half-time
Lead holding133%

Leading sa half-time sa 27% ng matches at nananalo sa 36%. Nanalo rin sa ilang matches kahit walang half-time lead.

Defence after half-time-0.1

Stable ang defence sa buong match.

NY Cosmos - last 5 matches per half
1st half2nd half
Points bawat match0.600.80
Goals na na-score / match0.00.4
Goals na na-concede / match0.41.0
Average ng goals sa match0.41.4
1 goal40%80%
2 goals0%40%
3 goals0%20%
Clean sheet60%40%
No goal100%60%
Goal difference-2-3
Half-time: 0% nangunguna - 60% tabla - 40% nahuhuli
2nd half: 20% panalo - 20% tabla - 60% talo
BTTS sa half-time (last 5): 0% - Total goals sa half-time: 0
Alta - last 5 matches per half
1st half2nd half
Points bawat match1.201.80
Goals na na-score / match0.41.0
Goals na na-concede / match0.40.4
Average ng goals sa match0.81.4
1 goal60%60%
2 goals20%60%
3 goals0%20%
Clean sheet60%60%
No goal60%40%
Goal difference0+3
Half-time: 20% nangunguna - 60% tabla - 20% nahuhuli
2nd half: 40% panalo - 60% tabla - 0% talo
BTTS sa half-time (last 5): 20% - Total goals sa half-time: 2

* Ipinapakita ng colors sa tables ang event frequency: green ay common, yellow ay moderate, red ay rare. Frequency ito, hindi team rating.

Goals ayon sa minuto— kailan dumarating ang goals?

Mga phase ng match kung kailan pinakamadalas maka-score at mag-concede ang dalawang teams.

NY Cosmos
Na-scoreNa-concede
1
5
0-15
3
6
16-30
0
8
31-45
7
10
46-60
1
5
61-75
6
6
76-90

Pinaka-dangerous sa minutes 46-60 (7 goals). Pinakamaraming conceded sa 46-60 (10). Balance ng late goals (76-90): 0.

Alta
Na-scoreNa-concede
7
6
0-15
5
6
16-30
4
3
31-45
2
3
46-60
6
1
61-75
8
7
76-90

Pinaka-dangerous sa minutes 76-90 (8 goals). Pinakamaraming conceded sa 76-90 (7). Balance ng late goals (76-90): +1 - malakas sa late phases.

* Kasama sa buckets na 31-45 at 76-90 ang added-time goals.

Karagdagang team indicators— ano ang ipinapakita ng xG, efficiency at form?

Comparison ng chance quality, results at trends mula sa completed matches ngayong season.

Profile ng match

2.92
Estimated na goals
attack laban sa opponent defence
1.1 : 1.8
Estimated na hati ng goals
home : away
102%
Pace kumpara sa liga
100% = average ng liga
60%
Parehong teams naka-score (BTTS)
average mula sa seasons ng dalawang teams
+37%
Derby effect
H2H goals kumpara sa typical matches
55%
BTTS estimate
mula sa scoring frequency ng dalawang teams
6%
0:0 risk
mga 1 sa bawat 17 matches
2-3
Pinakakaraniwang goal range
attack vs defence sa magkabilang panig

NY Cosmos

Net xG balance
Difference ng chance quality na nagawa at pinayagan per match.
-0.20
Results kumpara sa xG
Difference ng actual goal balance at balance na ipinapakita ng xG.
-1.02
Points kumpara sa goal balance
Comparison ng collected points at points na ipinapahiwatig ng goal balance ng team.
+1.9 pts
Efficiency ng finishing
Naiko-convert ba ng team ang chances? Positive ang value kapag mas marami ang goals kaysa ipinapahiwatig ng chance quality.
-0.48
Efficiency ng defence
Nasasagip ba ng defence o goalkeeper ang team? Positive ang value kapag mas kaunti ang conceded goals kaysa ipinapahiwatig ng allowed chances.
-0.54
Attack vs league
Gaano karami ang goals ng team kumpara sa league average para sa role nito. Ang 120% ay 20% above average.
56%
Defence vs league
Gaano karami ang conceded goals ng team kumpara sa league average. Ang 80% ay 20% fewer conceded goals.
202%
Trend ng form
Comparison ng points sa last 5 matches at whole-season average.
+0.19
Mas malakas sa second half?
Ilang more goals ang sini-score ng team pagkatapos ng half-time kumpara bago ang break.
+0.6
Mga late goal
33% ng goals ng team ay dumarating sa minutes 76-90. Para sa comparison, 6% ang dumarating sa first 15 minutes.
33%

Alta

Net xG balance
Difference ng chance quality na nagawa at pinayagan per match.
-0.06
Results kumpara sa xG
Difference ng actual goal balance at balance na ipinapakita ng xG.
+0.33
Points kumpara sa goal balance
Comparison ng collected points at points na ipinapahiwatig ng goal balance ng team.
-7.8 pts
Efficiency ng finishing
Naiko-convert ba ng team ang chances? Positive ang value kapag mas marami ang goals kaysa ipinapahiwatig ng chance quality.
-0.13
Efficiency ng defence
Nasasagip ba ng defence o goalkeeper ang team? Positive ang value kapag mas kaunti ang conceded goals kaysa ipinapahiwatig ng allowed chances.
+0.46
Attack vs league
Gaano karami ang goals ng team kumpara sa league average para sa role nito. Ang 120% ay 20% above average.
132%
Defence vs league
Gaano karami ang conceded goals ng team kumpara sa league average. Ang 80% ay 20% fewer conceded goals.
67%
Trend ng form
Comparison ng points sa last 5 matches at whole-season average.
-0.05
Mas malakas sa second half?
Ilang more goals ang sini-score ng team pagkatapos ng half-time kumpara bago ang break.
+0.1
Mga late goal
25% ng goals ng team ay dumarating sa minutes 76-90. Para sa comparison, 22% ang dumarating sa first 15 minutes.
25%

* Ang estimated goals, goal split, BTTS estimate, 0:0 risk at goal range ay galing sa public season averages at frequencies ng dalawang teams. Statistical match profile ito, hindi private model prediction o betting pick. Ang iba pang indicators ay naglalarawan ng completed matches sa season.

Context ng liga— mataas ba ang scoring sa league na ito?

Paano nagko-compare ang dalawang teams sa league-wide averages ng USL League One.

Teams kumpara sa liga

NY CosmosLigaAlta
Average ng goals sa match▲ 3.222.87▼ 2.64
Parehong teams naka-score▲ 61%55%▲ 59%
Min. 3 goals (Over 2.5)▲ 78%60%• 59%
Clean sheets▼ 17%26%▲ 36%
Goal bago ang half-time▼ 67%70%▲ 73%
Goal pagkatapos ng half-time▲ 94%78%▼ 64%

^ green = mas mataas sa league average, ˇ red = mas mababa sa league average. Direction ng gap ang ipinapakita nito, hindi team rating.

2.87
Average goals bawat match
55%
Parehong teams naka-score
60%
Min. 3 goals (Over 2.5)
26%
Clean sheets
1.77
Home goals bawat match
1.10
Away goals bawat match
+61%
Advantage ng home attack
+38%
Advantage ng home defence
+34%
Kabuuang home advantage
Goals sa 1st half (buong liga)
70%
1 goal
39%
2 goals
13%
3 goals
4%
4 goals
Goals sa 2nd half (buong liga)
78%
1 goal
47%
2 goals
20%
3 goals
5%
4 goals

Lineups at player events

Verified starters, substitutes at recorded events para sa match.

Timeline ng match

Mga goal, card at substitution ayon sa pagkakasunod ng oras.

  1. AltaSubstitutionPumasok: Adam AoumaichLumabas: Jerry Desdunes
  2. NY CosmosYellow cardOzzie Ramos
  3. AltaYellow cardChristian Ortiz
  4. AltaYellow cardNicholas Relerford
  5. AltaYellow cardKaloyan Pehlivanov
  6. NY CosmosSubstitutionPumasok: Nicholas ZielonkaLumabas: Lamin Jawneh
  7. NY CosmosSubstitutionPumasok: Davide GalazziniLumabas: Christian Loïc Koffi
  8. AltaYellow cardCesar Bahena
  9. NY CosmosSubstitutionPumasok: Darren SidoelLumabas: Philip Spengler

Referee at coaches

Buksan ang season profiles para makita ang match record, goals at discipline trends.

Head-to-head

Nakaraang meeting: NY Cosmos 0 - 0 - 1 Alta. Average ng goals 4.00, both teams scored sa 0% matches.

Mga madalas itanong

Ano ang result ng NY Cosmos vs Alta?

Natapos ang USL League One match sa score na NY Cosmos 1:0 Alta. Nasa page na ito ang match statistics, half-by-half data at head-to-head record.

Ano ang ipinapakita ng goal statistics bago ang NY Cosmos vs Alta?

NY Cosmos scores 1.00 goals per match at Alta 1.45. Ang USL League One average ay 2.87 goals, may Over 2.5 sa 60% ng matches. BTTS: NY Cosmos 61%, Alta 59%.

Ano ang current form ng NY Cosmos at Alta?

Sa last 5 matches, ang NY Cosmos ay 1-1-3 (0.80 points per match), habang ang Alta ay 2-1-2 (1.40 points per match).

Saan makikita ang betting pick at full analysis ng NY Cosmos vs Alta?

Nasa page na ito ang statistical context: form, H2H, goals, BTTS at Over/Under. Makikita sa NoFluffPicks app ang betting pick, value bet at full reasoning.