Canadian Premier League 2026
CanadaSeason 2026
Tungkol sa liga: Canadian Premier League
Makikita sa page na ito ang stats ng Canadian Premier League, isang football league sa Canada. Kasama sa 2026 season ang 8 teams; nasa top ng table ang Cavalry FC (54 points). Sakop ng schedule ang mga laro mula April 4, 2026 hanggang October 25, 2026. Umaabot sa 3.13 ang average goals per match; lumalabas ang BTTS sa 62% ng fixtures.
Canadian Premier League 2026: season sa numbers
Overview ng season
Sa season 2026, 105 matches na ang played sa Canadian Premier League. Cavalry FC ang nangunguna sa table na may 54 points.
Tempo ng goals
May average na 3.13 goals per match. Both teams scored sa 62% ng matches. Nagkaroon ng Over 2.5 sa 58% ng matches. May clean sheet sa 38% ng matches.
Hati ng mga result
Nanalo ang home teams sa 46% ng matches. Tabla ang naging result sa 25% ng matches. Nanalo ang away teams sa 30% ng matches.
Mga ranking ng team
Cavalry FC ang may highest goals-per-match average: 2.04. Both teams scored sa 78% ng matches ng York9 FC.
Table ng liga
| # | Team | M | W | D | L | Goals | +/- | Pts | PPG | Form |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 26 | 16 | 6 | 4 | 53:21 | +32 | 54 | 2.08 | DWLLD | |
| 2 | 26 | 16 | 6 | 4 | 46:20 | +26 | 54 | 2.08 | DDDWW | |
| 3 | 26 | 13 | 4 | 9 | 40:41 | -1 | 43 | 1.65 | LLWWW | |
| 4 | 26 | 9 | 7 | 10 | 37:35 | +2 | 34 | 1.31 | LDDDD | |
| 5 | 26 | 9 | 5 | 12 | 40:47 | -7 | 32 | 1.23 | LWWDW | |
| 6 | 26 | 7 | 7 | 12 | 40:44 | -4 | 28 | 1.08 | WWLDD | |
| 7 | 26 | 6 | 9 | 11 | 40:61 | -21 | 27 | 1.04 | LWLLL | |
| 8 | 26 | 2 | 8 | 16 | 30:57 | -27 | 14 | 0.54 | DWLLL |
Stats ng liga
Ang statistics ng season 2026 ay batay sa 105 completed matches.
Distribution ng goal count
Mga ranking ng team
I-compare ang teams by goals per match, BTTS, Over 2.5, clean sheets at corners sa completed league matches.
Pinakamalakas na attack
Goals na na-score bawat match
- 1
Cavalry FC2.04 - 2
Forge FC1.77 - 3
Supra du Québec1.59 - 4
Atlético Ottawa1.54 - 5
HFX Wanderers FC1.54
Pinakamalakas na defense
Goals na na-concede bawat match (mas mababa, mas maganda)
- 1
Forge FC0.77 - 2
Cavalry FC0.81 - 3
Vancouver FC1.35 - 4
Atlético Ottawa1.58 - 5
HFX Wanderers FC1.69
Pinakamaraming BTTS
% ng matches na parehong teams naka-score
- 1
York9 FC78% - 2
Supra du Québec67% - 3
Pacific FC65% - 4
HFX Wanderers FC65% - 5
Atlético Ottawa62%
Pinakamaraming Over 2.5
% ng matches na may minimum 3 goals
- 1
York9 FC70% - 2
Atlético Ottawa65% - 3
Supra du Québec63% - 4
Pacific FC62% - 5
HFX Wanderers FC58%
Pinakamaraming clean sheets
Matches na walang na-concede
Pinakamaraming corners
Corners bawat match
- 1
Forge FC5.3 - 2
Vancouver FC5.3 - 3
Cavalry FC5.2 - 4
Supra du Québec5.0 - 5
HFX Wanderers FC4.5
Estilo ng liga
Tingnan kung mabilis, bukas o pisikal ang mga match sa ligang ito at kung gaano kalaki ang home advantage.
Kumpara sa ibang liga, ang Canadian Premier League ay above average sa bilis ng laro, below average sa kalidad ng chances at above average sa pagiging bukas. Ang home advantage ay above average, intensity above average, at competitive balance near average.
Player leaders
Season leaders mula sa recorded player data.
Top scorers
Top assists
Highest ratings
- 1Tobias Warschewski7.52
- 2Garissone Innocent7.49
- 3Lorenzo Callegari7.36
- 4Loïc Adrien Kwemi7.33
- 5Sean Rea7.31
- 6Daniel Nimick7.24
- 7Tomasz Skublak7.12
- 8Diego Urtiaga Ramírez7.12
Most minutes
- 1Matteo Campagna2,340
- 2Morey Doner2,309
- 3Marco Carducci2,250
- 4Nathan Ingham2,250
- 5Manuel Aparicio2,250
- 6Lorenzo Callegari2,239
- 7Daan Klomp2,234
- 8Tom Field2,196
xG table at expected points
I-compare ang team results sa quality ng chances na ginagawa at pinapayagan nila.
| # | Team | M | xGxG - expected goals o quality ng scoring chances. | xGAxGA - expected goals na pinapayagan sa opponents. | xGD | xPtsxPts - expected points na kinakalkula mula sa xG. | Pts | Delta |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 25 | 1.68 | 1.02 | +0.66 | 45 | 51 | +6 | |
| 2 | 25 | 1.67 | 1.23 | +0.44 | 41 | 51 | +10 | |
| 3 | 24 | 1.67 | 1.25 | +0.42 | 39 | 28 | -11 | |
| 4 | 24 | 1.31 | 1.36 | -0.05 | 32 | 33 | +1 | |
| 5 | 24 | 1.32 | 1.57 | -0.25 | 30 | 42 | +12 | |
| 6 | 23 | 1.21 | 1.66 | -0.44 | 26 | 23 | -3 | |
| 7 | 24 | 1.31 | 1.88 | -0.58 | 25 | 24 | -1 | |
| 8 | 19 | 1.28 | 1.61 | -0.33 | 22 | 10 | -12 |
xGxG (expected goals) — gaano karaming goals ang dapat magawa ng team base sa quality ng chances. = Ang xG ay expected goals. Kinakalkula ang xPts mula sa xG ng bawat match gamit ang Poisson distribution. Positive delta (yellow) means mas maraming points kaysa sa ipinapakita ng performance; negative delta (green) means mas maganda ang laro kaysa sa table position.
Matches at fixtures
Results at upcoming matches - palitan ang rounds gamit ang arrows o list.
Fixtures ng competition
Round 27
Mga madalas itanong
Ilang teams ang naglalaro sa Canadian Premier League?
May 8 teams sa Canadian Premier League para sa 2026 season.
Kailan nagsisimula at nagtatapos ang 2026 season ng Canadian Premier League?
Tumatakbo ang 2026 Canadian Premier League season mula April 4, 2026 hanggang October 25, 2026.
Ilang matchweeks ang nasa Canadian Premier League season?
May 28 matchweeks ang 2026 season ng Canadian Premier League.
Sino ang nangunguna sa Canadian Premier League table?
Nangunguna ang Cavalry FC sa Canadian Premier League na may 54 points.
Aling team ang may pinakamaraming goals sa Canadian Premier League?
Cavalry FC ang may pinakamalakas na attack sa Canadian Premier League, na may 2.04 goals per match.
Aling team ang may pinakamahusay na defense sa Canadian Premier League?
Forge FC ang may pinakamababang goals conceded sa Canadian Premier League, 0.77 per match.
Ilang goals ang average sa Canadian Premier League?
Average na 3.13 goals per match ang naitatala sa Canadian Premier League.
Gaano kadalas lumalabas ang Over 2.5 sa Canadian Premier League?
Lumalabas ang Over 2.5 sa 58% ng matches sa Canadian Premier League.
Gaano kadalas parehong nakaka-score ang teams sa Canadian Premier League?
Lumalabas ang BTTS sa 62% ng matches sa Canadian Premier League.
May home advantage ba sa Canadian Premier League?
Nanalo ang home teams sa 46% ng matches sa Canadian Premier League.
Sino ang top scorer sa Canadian Premier League?
Nangunguna si Loïc Adrien Kwemi sa recorded scoring table ng Canadian Premier League para sa 2026 na may 14 goals.
